Samfélagsmiðlar

Efna til ráðstefnu um möguleika Íslands eftir Covid-19

Íslenskir klasar standa saman að stafrænni ráðstefnu þar sem rýnt er í stöðuna og tækifærin sem felast í samvinnu ólíkra útflutningsgreina eftir að kórónaveirukreppunni lýkukr.

hvernig íslenskt atvinnulíf getur náð fótfestu eftir Covid 19 og hvernig bataferlinu verður hraðað með samstarfi ólíkra atvinnugreina? Þetta er meðal þeirra spurninga sem leitað verður svara við á næsta fimmtudag.

Klasasenan á Íslandi fyrir ráðstefnunni „Towards sustainable growth in a competitive world“ á fimmtudaginn í næstu viku. Þar munu erlendir sérfræðingar á sviði viðskiptaþróunar, klasaþróunar og hringrásahagkerfisins mæta til leiks og ræða möguleika og samkeppnishæfni Íslands á viðskiptalegum, samfélagslegum og faglegum grunni.

Horft verður til þess hvernig íslenskt atvinnulíf getur náð fótfestu eftir Covid 19 og hvernig bataferlinu verður hraðað með samstarfi ólíkra atvinnugreina. Eins verður rætt hvað útflutningsgreinarnar eiga sameiginlegt og hvernig styrkleikarnir verði nýttir til góðs samkvæmt því sem segir í tilkynningu.

Þessi stafræna ráðstefna er haldin sameiginlega af Íslenska ferðaklasanum, Klasasetri Íslands/Nýsköpunarmiðstöð Íslands, Íslenska sjávarklasanum, Íslenska orkuklasanum, Álklasanum og Landbúnaðarklasanum. Þetta mun vera í fyrsta skipti sem allir íslensku klasanir taka höndum saman með þessum hætti.

Það er Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, ferðamála-, iðnaðar- og nýsköpunarráðherra, setur ráðstefnuna. Lykil fyrirlesarar eru þau Christian Ketels og Merete Daniel Nielsen og fer dagkráin að mestu fram á ensku og skráning nauðsynleg.

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …