Samfélagsmiðlar

Rekstrarfélag finnskrar ferðaskrifstofu í eigu Arion banka gjaldþrota

Eitt þeirra fyrirtækja sem áður tilheyrði Primera Travel Group varð í dag gjaldþrota.

Skjámynd af heimasíðu Matkavekka.

Arion banki tók yfir Travelco Nordic, ferðaskrifstofuveldi Andra Más Ingólfssonar, sumarið 2019 en það samanstóð þá af sjö norrænum ferðaskrifstofum. Þar á meðal Matkavekka í Finnlandi en í dag óskuðu stjórnendur ferðaskrifstofu eftir gjaldþrotaskiptum rekstrarfélags ferðaskrifstofunnar, Primera Holidays Oy.

Aðspurður um stöðuna þá staðfestir Jón Karl Ólafsson, stjórnarformaður Travelco Nordic, að þetta hafi því miður orðið niðurstaðan. Jón Karl undirstrikar að gjaldþrot rekstrarfélagsins hafi engin áhrif á viðskiptavini Matkavekka né birgja en hjá fyrirtækinu unnu um tíu manns.

Á heimasíðu Matkavekka er ennþá hægt að panta ferðir enda fer ferðaskrifstofureksturinn fram í gegnum danskt systurfélag. En eins og staðan er í dag má segja að ferðalög til og frá Finnlandi séu mjög takmörkuð enda þurfa flestir þeir sem til landsins koma að fara í tveggja vikna sóttkví.

Travelco Nordic hét áður Primera Travel Group en eftir gjaldþrot Primera Air, haustið 2018, þá voru allar ferðaskrifstofur samsteypunnar færðar undir danskt móðurfélag. Heimsferðir voru þar á meðal en sú ferðaskrifstofa var færð undir íslenskt félag við yfirtöku Arion banka í fyrrasumar.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …