Samfélagsmiðlar

Segir ekki óeðlilegt að breytingar verði gerðar á stjórn Icelandair Group

Eftir hlutafjárútboð Icelandair Group þá hefur vægi stærstu eiganda breyst töluvert frá síðasta aðalfundi.

Lífeyrisstjóðurinn LSR er orðinn stærsti hluthafinn í Icelandair Group með 7,99 prósent hlut eftir að hafa keypt ný hlutabréf fyrir rúmlega 1,8 milljarð króna í nýafstöðu hlutafjárútboði. Næst stærsti hluthafinn er lífeyrissjóðurinn Gildi með 6,61 prósent hlut.

Fyrir hlutafjáraukningu voru þessir tveir sjóðir meðal stærstu hluthafa Icelandair samsteypunnar. Þeir áttu þó minna en Stefnir, Lífeyrissjóður verzlunarmanna og PAR Capital Management og þar með höfðu þessir þrír fleiri atkvæði í síðasta stjórnarkjöri Icelandair sem fram fór á aðalfundi fyrirtækisins í byrjun mars sl.

Spurður hvort Gildi muni styðja eða beita sér fyrir vali á nýrri stjórn, í ljósi breyttra eignarhlutfalla, þá segir Aðalbjörn Sigurðsson, forstöðumaður upplýsingamála hjá Gildi, að ekki sé óeðlilegt að breytingar verði gerðar á stjórn félagsins, enda hafa orðið miklar breytingar í hluthafahópnum. „Umræður um málið hafa hins vegar ekki farið fram á vettvangi stjórnar Gildis,“ bætir Aðalbjörn við.

Túristi hefur óskað eftir skoðun Hörpu Jónsdóttur, framkvæmdastjóra LSR, á stöðu stjórnar Icelandair Group eftir hlutafjárútboðið. Svar Hörpu verður birt þegar það berst.

Formaður stjórnar Icelandair Group í dag er Úlfar Steindórsson og með honum í stjórn eru þau Svafa Grönfeldt, Nina Jonsson, Guðmundur Hafsteinsson og John F. Thomas.

Nú er örstutt í að stór hluti þess efnis sem hér birtist verði aðeins aðgengilegt áskrifendum. Tekjur af auglýsingasölu duga einfaldlega ekki lengur til að halda úti metnaðarfullum skrifum um ferðalög og ferðaþjónustu.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …