Samfélagsmiðlar

Bæði bresku félögin bíða með ferðir til Íslands

Þrjú af þeim fjórum flugfélögum sem fljúga milli Íslands og Bretlands hafa gert hlé á ferðunum.

Frá Heathrow flugvelli í London.

Síðustu vikur hefur British Airways haldið úti reglulegum ferðum milli Íslands og Heathrow flugvallar við London. Icelandair hefur aftur á móti aflýst flestum sínum ferðum til Heathrow en fór þó eina ferð sl. sunnudag.

Nú á föstudaginn er aftur á móti komið að síðustu ferð breska flugfélagsins héðan í bili því samkvæmt heimasíðu félagsins er næsta brottför ekki á dagskrá fyrr en í byrjun janúar.

Biðin eftir því að easyJet hefji flug að nýju verður þó styttri því fyrir jól er von á þotum þess félags hingað til lands á ný. Þá frá Edinborg, Manchester og Luton, skammt frá London. Frá Luton býður Wizz Air líka upp á flug til Íslands en þær ferðir liggja niðri í það minnsta fram í miðjan janúar.

Sem fyrr segir hefur Icelandair að mestu haldið sig frá London að undanförnu þó uppfærð flugáætlun félagsins geri ráð fyrir daglegum ferðum til Heathrow. Næstu vikur verður félagið þó eitt um ferðirnar til bresku höfuðborgarinnar.

Það gæti þó orðið sérstaklega fámennt í þotunum sem fljúga til og frá Bretlandi næstu vikur vegna hertari aðgerða þar í land til að stemma stigu við útbreiðslu kórónuveirunnar. Fjöldi alþjóðlegra flugfélaga hefur aflýst ferðum þangað vegna þeirra sóttvarnaraðgerða sem nú gilda í landinu.

Tæplega sautján hundruð farþegar flugu milli Íslands og Bretlands í september en þeir voru um 78 þúsund á sama tíma í fyrra samkvæmt tölum frá breskum flugmálayfirvöldum. Svona upplýsingar eru ekki opinber gögn á Íslandi.

Þessi frétt er öllum opin en meirihluta þeirra greina Túrista eru núna aðeins fyrir áskrifendur. Hér getur þú keypt áskrift

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …