Samfélagsmiðlar

Hvaða danska flugfélag flýgur fyrir Andra Má?

Af lýsingum að dæma þá er það ætlun Andra Más að notast við sama flugfélag og flytur farþega ferðaskrifstofu Arion banka í Danmörku. Andri segir í svari til Túrista að hann tjái sig ekki um einstaka samninga.

Andri Már Ingólfsson, forstjóri og eigandi Aventura.

Andri Már Ingólfsson, stofnandi Heimsferða og fyrrum eigandi Primera Air, segir frá því í gær að hann hefði samið við danskt flugfélag um að fljúga farþegum nýju ferðaskrifstofunnar sinnar, Aventura, til Spánar frá Íslandi á næsta ári.

Í ferðirnar verða nýttar 118 sæta Embraer flugvélar og hefur Mbl.is það eftir Andra Má að það sé full­kom­in stærð fyr­ir ís­lenska markaðinn. Það kemur þó ekki fram í fréttinni hvað danska flugfélagið heitir.

Á heimasíðu Aventura má þó finna flug til Spánar næsta sumar með flugfélagi sem notast við kóðann DW. Sá kóði tilheyrir danska flugfélaginu Great Dane og í flota þess félags eru einmitt Embraer þotur með sæti fyrir 118 farþega. Ekkert annað danskt flugfélag notast við þess háttar þotur samkvæmt því sem Túristi kemst næst. Það fæst þó ekki staðfest hjá Great Dane að félagið ætli að ferja farþega Aventura til Spánar næsta sumar.

Spurður um hvaða flugfélag samið hafi verið við þá segir Andri Már, í svari til Túrista, að Aventura tjái sig ekki um einstaka samninga félagsins þar sem þeir eru trúnaðarmál. Andri Már upplýsti engu að síður Túrista í vor um að hann hefði samið við tékkneska flugfélagið Smart Wings um flug til Kanaríeyja nú í vetur. Ferðir milli Íslands og Spánar hafa hins vegar legið niðri síðustu mánuði.

Einn stærsti viðskiptavinur Great Dane flugfélagsins er ferðaskrifstofan Bravo Tours. Sú tilheyrði Primera Travel Group sem var eigu Andra en Arion banki tók yfir sumarið 2019.

Í dag er Arion banki meirihlutaeigandi Bravo Tours eftir að hafa keypt vörumerkið út úr þrotabúi TravelCo Nordic en það félag var alfarið í eigu bankans.

Af heimasíðu Bravo Tours að dæma þá ætlar ferðaskrifstofan að halda áfram að bjóða upp á ferðir með Great Dane frá Danmörku næsta sumar. Nú er að sjá hvort félagið muni líka fljúga farþegum Aventura frá Íslandi til Spánar

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …