Samfélagsmiðlar

Segir sætanýtinguna í Íslandsfluginu viðunandi

Þotur flugfélaga eru ekki nærri því eins þéttsetnar í dag og þær voru fyrir heimsfaraldur. Það sama á við um hjá Lufthansa, einu stærsta flugfélagi heims, sem ennþá sendir þotur sínar hingað tvisvar í viku.

Þotur Lufthansa fljúga tvisvar í viku milli Íslands og Frankfurt þessa dagana. Bæði með fólk og frakt.

Eina áætlunarferð gærdagsins frá Keflavíkurflugvelli var flug Lufthansa til Frankfurt. Í þeirri flugáætlun sem Icelandair birti í byrjun árs var gert ráð fyrir flugi á vegum félagsins til bæði Frankfurt og Munhcen. Þær hafa nú verið felldar niður.

Lufthansa er því eitt um allar ferðir milli Íslands og Þýskalands þessa dagana líkt og talsmaður félagsins bendir á.

„Lufthansa flýgur til Keflavíkur tvisvar í viku frá Frankfurt á Airbus A319 þotum yfir veturinn. Sætanýtingin er viðundandi í þessum flugum og við erum eina flugfélagið sem í dag flýgur milli Íslands og Þýskalands,“ segir Boris Ogursky, talmaður Lufthansa, í samtali við Túrista.

Hann bætir því við að flugið hingað snúist ekki eingöngu um fólksflutninga því í lest flugvélanna er líka töluvert af frakt. Aðallega eru það aukahlutir fyrir skip og báta, efni, raftæki og viðkvæmur varningur sem fluttur er til og frá Keflavíkurflugvelli þessa dagana.

Sem fyrr segir þá flýgur Lufthansa frá Frankfurt til Íslands allt árið um kring og á sumrin bætast við ferðir frá Munchen. Árið 2018 fjölgaði farþegum félagsins á Keflavíkurflugvelli um 22 prósent líkt og Túristi greindi frá á þeim tíma.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …