Samfélagsmiðlar

Steinn Logi býður sig fram í stjórn Icelandair Group

Að minnsta kosti sex einstaklingar verða í framboði til fimm manna stjórnar Icelandair á aðalfundi félagsins sem fram fer í byrjun mars.

Steinn Logi Björnsson, fyrrum framkvæmdastjóri sölu- og markaðssviðs Icelandair, ætlar að gefa kost á sér í stjórn Icelandair Group. Þar með hafa hluthafar Icelandair fleiri valkosti en þau fimm sem mynda stjórn félagsins í dag.

Tilnefndinganefnd Icelandair lagði nefnilega til í gær að stjórnin verði endurkjörin í heild sinni á aðalfundi flugfélagsins sem fram fer eftir mánuð.

Steinn Logi hefur nærri þrjátíu ára reynslu af störfum í fluggeiranum og þar af starfaði hann hjá Icelandair í tuttugu ár. Bæði sem framkvæmdastjóri en líka yfirmaður félagsins í Norður-Ameríku. Nú síðast var hann forstjóri Bláfugls og jafnframt eigandi helmingshlutar í fraktflugfélaginu.

Aðspurður um hvatann að framboðinu þá segist Steinn Logi hafa miklar taugar til Icelandair og bendir á að hann átti drjúgan þátt í að leggja grunninn að því flugfélagi sem Icelandair er í dag. Sérstaklega leiðakerfinu sem er hjartað í fyrirtækinu að hans mati.

„Mér hefur þótt vanta upp á tengingu við sögu félagsins og þann grunn sem starfsemin byggir í raun á. Af þeim sökum voru gerð mistök sem viðurkennd hafa verið. Ég vil leggja mitt lóð á vogarskálarnar til rétta af reksturinn á ný og efla leiðakerfið til lengri tíma. Ég tel framtíð Icelandair vera bjarta ef rétt er að málum staðið og vil taka þátt í uppbyggingunni,” segir Steinn Logi í svari til Túrista.

Nýtt efni

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …