Samfélagsmiðlar

FlyOver Iceland til Las Vegas

Úr sýningunni FlyOver Iceland.

Sýningar á FlyOver Iceland takmarkast ekki lengu við Fiskislóð í Reykjavík því frá og með deginum í dag geta íbúar og ferðamenn í Las Vegas í Bandaríkjunum líka flogið yfir Ísland. Það er fyrirtækið FlyOver Attractions sem stendur að opnun sýningarinnar í spilaborginni í tengslum við frumsýningu á FlyOver, The Real Wild West.

Sú sýning er ný af nálinni og þar er boðið uppá sýndarflug yfir Kaliforníu, Nevada, Arizona og Utah.

„Við hjá FlyOver erum afskaplega ánægð með nýju sýninguna í Nevada. Það var engu til sparað við upptökurnar og gerð hússins, staðsetningin á Las Vegas Boulevard gæti ekki verið betri. Við erum stolt af því að eiga lítill hlut í að auka hróður Íslands á jafn stórum ferðamannastað og þessum. Við erum sannfærð um að þetta mun kveikja löngun hjá mörgum að sækja okkur heim,“ segir Helga María Albertsdóttir, framkvæmdastjóri FlyOver Iceland, í tilkynningu.

Þar er jafnframt haft eftir Sigríði Dögg Guðmundsdóttur, fagstjóra ferðaþjónustu hjá Íslandsstofu, að Bandaríkin hafi verið mikilvægasti markaður íslenskrar ferðaþjónustu undanfarin ár.

„Bandaríkjamenn voru líka fyrstir til að taka við sér og fara að ferðast til Íslands þegar Covid-takmörkunum fór að létta. Það er því frábært að þessi glæsilega Íslandssýning sé komin til Las Vegas þar sem fólk fær tækifæri til að sjá hvað Ísland er spennandi áfangastaður,“ segir Sigríður Dögg.

The Real Wild West verður tekin til sýningar hjá FlyOver hér á Íslandi á næstu mánuðum.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …