Samfélagsmiðlar

Aukið samstarf Vita og Icelandair

Icelandair hóf áætlunarflug til Tenerife sl. vor og fleiri sólaráfangastaðir munu bætast við leiðakerfi félagsins á næstunni.

Spænska borgin Alicante bætist við leiðakerfi Icelandair á næsta ári en hingað til hafa þotur félagsins flogið þangað á vegum systurfélagsins Vita. Farmiðar til Alicante hafa því ekki verið til sölu á heimasíðu flugfélagsins heldur eingöngu hjá ferðaskrifstofunni. Á þessu verður brátt breyting á líkt og Túristi greindi frá fyrr í dag.

Með þessari uppstokkun mun Vita einbeita sér að sölu pakkaferða og sú starfsemi efld og samþætt pakkaferðum Icelandair. Enda er mikil eftirspurn eftir þess háttar þjónustu að sögn Boga Nils Bogasonar, forstjóra Icelandair Group.

„Vita hefur tryggan viðskiptavinahóp á íslenska markaðnum og hefur starfsfólkið unnið frábært starf við uppbyggingu vörumerkisins. Þegar Icelandair bætist við þá verður salan og dreifingin enn öflugri en áður. Við erum að einfalda og straumlínulaga rekstur Icelandair með þessu og styrkja tekjuöflun félagsins,” útskýrir Bogi.

Hann segir að stærsti hluti starfsemi Vita verði fluttur út skrifstofum ferðaskrifstofunnar í Skógarhlíð og yfir til Icelandair á næsta ári. Ekki kemur til uppsagna starfsfólks vegna þessara breytinga.

Bogi bendir jafnframt á að rekstur Vita og Icelandair hafi lengi verið mjög tengdur og því sé þetta í raun ekki mikil breyting. Þannig hafi til að mynda sölu- og markaðsmál ferðaskrifstofunnar verið á könnu Icelandair um töluvert skeið.

Það sem þó breytist er að hægt verður að bóka pakkaferðir á spænska áfangastaði á heimsíðu Icelandair, til dæmis flug og hótel á Mallorca. Það munu nefnilega fleiri sólaráfangastaðir en Alicante sem bætast við leiðakerfi Icelandair á fyrri hluta næsta árs.

Sumaráætlun Vita á næsta ári gerir meðal annars ráð fyrir reglulegum ferðum til Krítar og Mallorca.

Nýtt efni

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …