Samfélagsmiðlar

Til skoðunar að bæta við enn fleiri Max þotum

Max þota Icelandair í Berlín.

Icelandair er komið með tólf Max þotur og von á er tveimur til viðbótar fyrir sumarvertíðina. Þær tvær eru teknar á leigu hjá flugvélaleigu í Dubaí. Flugfélagið sjálft er aðeins skráður eigandi að fjórum Max þotum en fleiri gætu bæst við þann hóp fyrr en síðar.

Í svari til Túrista staðfestir Guðni Sigurðsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, að tækifæri til að bæta við Max vélum séu til skoðunar og þar sé bæði horft til þess að kaupa vélar og leigja.

Guðni bendir á að niðurstöður mats á flotastefnu Icelandair hafi sýnt að núverandi samsetning flugvéla henti vel til næstu ára enda hafi Max vélarnar komið afar vel út í rekstrinum.

Í því samhengi má rifja upp að Icelandair hefur náð að nýta þoturnar í ferðir á lengstu flugleiðunum í leiðakerfi félagsins enda hafa þær hafa reynst langdrægari en upphaflega var reiknað með.

Það má líka ljóst vera að endurnýjun flugflotans eru ein helsta forsenda þess að Icelandair nái að draga umtalsvert úr losun gróðurhúsalofttegunda vegna rekstursins. Boeing 757 og 767 þotur félagsins eru komnar til ára sinna og nota því mun meira eldsneyti en þær nýju. Nú þegar olíuverð er mjög hátt þá er hvatinn til að draga úr notkun þeirra gömlu meiri.

Til marks um það þá voru Max þotur nýttar í sjö af tólf áætlunarferðum Icelandair í morgun. En um leið dregst framboðið saman því í nýju flugvélunum eru færri sæti en í þeim gömlu. Með Boeing 757 flugvélunum komast 183 farþegar en aðeins 160 í Max 8 og sætin í Max 9 eru 178.

Nýtt efni

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …