Samfélagsmiðlar

Ekkert verður af Íslandsfluginu frá Hamborg

Icelandair situr eitt að áætlunarflugi hingað til lands frá næstfjölmennustu borg Þýskalands.

hamborg elbphilharmonie thies raetzke 0009

Húsakynni fílharmóníusveitar Hamborgar er eitt af kennileitum borgarinnar.

Yfir sumarmánuðina eru Þjóðverjar næstfjölmennastir í hópi ferðamanna hér á landi á eftir Bandaríkjamönnum. Munurinn á þjóðunum tveimur er þó sá að þýskir túristar gefa sér um tvöfalt lengri tíma í Íslandsferðina en þeir bandarísku.

Framboð á áætlunarflugi hingað til Þýskalands hefur líka verið mikið og meðal annars hefur þýska lágfargjaldafélagið Eurowings, dótturfélag Lufthansa, haldið úti ferðum hingað yfir sumarið um langt árabil. Áætlunin í ár gerði ráð fyrir að þotur Eurowings myndu fljúga til Keflavíkurflugvallar frá bæði Hamborg og Dusseldorf. Ekkert varð hins vegar af ferðunum frá þeirri fyrrnefndu í júní og flugleiðin hefur verið tekin af dagskrá í júlí og ágúst.

Talsmaður Eurowings segir í svari til Túrista að Eurowings, líkt og svo mörg önnur flugfélög, hafi þurft að gera breytingar á áætlunum sínum vegna takmarkaðrar afkastagetu. Það sé einfaldlega ástæðan fyrir breytingunni.

Það verður því Icelandair sem situr eitt að Íslandsfluginu frá Hamborg í sumar með fjórum ferðum í viku fram í byrjun október.

Eurowings er ekki eina félagið sem hefur dregið úr framboði á flugi milli Íslands og Þýskalands í sumar. Play hætti strax í vor við áformaðar ferðir til Stuttgart í sumar.

Nýtt efni

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …

Á fimmta hundrað flugvallarstarfsmenn í Ósló og Bergen munu leggja niður störf á miðnætti ef ekki nást samningar um nýjan kjarasamning. Viðræðurnar stranda aðallega á kröfum um bætt lífeyrisréttindi og aukin veikindarétt að því segir í frétt Norska ríkisútvarpsins. Ef til verkfalls kemur er viðbúið að það hafi mikil áhrif á umferðina um flugvellina í …