Samfélagsmiðlar

Egilsstaðaflugvöllur bíður

Fundir eru hafnir með þýskum ferðaskrifstofum um beint flug til Egilsstaða næsta sumar.

Egilsstaðaflugvöllur

Gríðarleg vinna er framundan hjá ferðaþjónustufyrirtækjum fyrir norðan og austan og stjórnkerfinu í kringum þau til að undirbúa þá vaxandi umferð sem fyrirsjáanleg er með áætlunarflugi þýska flugfélagsins Condor frá Frankfurt til Akureyrar og Egilsstaða næsta vor. 

Meðal þeirra sem hafa nóg að gera á næstunni er María Sand Hjálmarsdóttir, verkefnastjóri ferðamála á Austurbrú, sem Túristi hitti í starfsstöðinni á Egilsstöðum. Þarna er fámennur hópur við störf og öruggt er að það mun reyna á hópinn. 

„Við bjóðum strax upp á fundi með öllum ferðaskrifstofum sem selja ferðir hingað. Þetta eru skrifstofur sem Jóna Árný Þórðardóttir, framkvæmdastjóri Austurbrúar, hitti í vor þegar verið var að vinna að framgangi þessa máls. Fundir hefjast strax í dag, með spurningum og svörum, og við reynum að tengja fólk saman. Við erum að útbúa sérstakan upplýsingagrunn fyrir þýska markaðinn, texta á þýsku, myndir og myndbönd sem hægt er að nota. Það verður mjög mikið að gera á næstunni við að aðstoða þýsku ferðaskrifstofurnar, svara söluverum þeirra og sýna svæðið. Þá þarf að taka á móti blaðamönnum sem hingað koma. Svo þurfum við að ræða við bílaleigurnar og rútufyrirtækin og huga að Egilsstaðaflugvelli, en sem betur fer er hann stór, rúmgóður og praktískur. Hægt er að hólfa flugstöðina niður og fyrir framan eru næg bílastæði.”

Egilsstaðaflugvöllur var tómlegur í gær en flug Condor-félagsins þangað næsta sumar gæti þýtt að verulegar breytingar séu framundan. En koma þýska flugfélagsins austur gæti líka skapað tækifæri á tengingum við ferðir Norrænu. Ferðafólk gæti t.d. flogið til Egilsstaða og siglt síðan til baka frá Seyðisfirði.

„Við þurfum að þarfagreina hvað það er sem vantar. Við þurfum líka að halda fundi með okkar fólki hér á svæðinu,” segir María. „Margir hafa verið að spá í að hefja eitthvað nýtt. Þessi tíðindi með Condor gætu hjálpað fólki við að stíga skrefið. Og ef við getum hjálpað, þá erum við til staðar. Við erum í því að tengja allan daginn og setja hlutina í markvissan farveg. Við þurfum að hafa allt á hreinu okkar megin til að auðvelda þessa vinnu.” 

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …