Samfélagsmiðlar

Kynnisferðir skiluðu 223 milljóna króna hagnaði

Björn Ragnarsson framkvæmdastjóri Icelandia.

Hagnaður Kynnisferða á síðasta ári nam 223 milljónum króna og námu tekjur
félagsins 6,1 milljarði króna. Eiginfjárhlutfall Kynnisferða í lok síðasta árs var um 43 prósent að því segir í tilkynningu.

Kynnisferðir og Eldey sameinuðust í eitt félag á síðasta ári og í maí var tilkynnt um
að samstæða áðurnefndra fyrirtækja, auk þeirra fimm ferðaþjónustufyrirtækja sem
eru í eigu félagsins, yrði starfrækt undir vörumerkinu Icelandia.

Fyrirtækin eru Reykjavík Excursions/Kynnisferðir, Icelandic Mountain Guides, Iceland Rovers,
Dive.is og Flybus. Auk þess er félagið umboðsaðili Enterprise Rent-a-car, er
undirverktaki Strætó bs. í akstri á höfuðborgarsvæðinu og rekur dráttarbílafyrirtækið
Garðaklett. Þá er Icelandia hluthafi í nokkrum öðrum ferðaþjónustufyrirtækjum
eins og Fontana á Laugarvatni, Íslenskum heilsulindum og Raufarhólshelli.

„Við erum afar sátt við þessa niðurstöðu, sem er í samræmi við áætlanir okkar. Á
síðasta ári fór að draga úr neikvæðum áhrifum Covid faraldursins, fjöldi ferðamanna
jókst á ný og fyrirtækið var vel undirbúið undir þá aukningu. Reksturinn það sem af er
ári 2022 er jafnframt í samræmi við áætlanir okkar, félagið er öflugt á sínu sviði og
mun halda áfram að vaxa og eflast,“ segir Björn Ragnarsson, framkvæmdastjóri.

„Starfsfólk okkar hefur sýnt mikla útsjónarsemi við þær erfiðu kringumstæður sem
ríkt hafa á þessum markaði og heldur áfram sínu góða starfi við að bjóða upp á
bestu þjónustu sem hægt er að veita og þá upplifun sem viðskiptavinir okkar búast
við,“ segir Björn.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …