Samfélagsmiðlar

Svona hefur verðið á jólafluginu til Tenerife þróast

Farþegi sem bókaði fyrir fjórum vikum síðan flug til Tenerife stuttu fyrir aðfangadag borgaði töluvert minna en sá sem gerir slíkt í dag.

Áramót á Tenerife.

Íslendingar hafa fjölmennt til Tenerife í miklu meira mæli í ár en dæmi eru um og stjórnendur flugfélaga og ferðaskrifstofa vonast til að straumurinn liggi áfram til spænsku eyjunnar. Framboð á flugi þangað fyrir jólin verður til að mynda mun meira en áður. Gert er ráð fyrir um þrjátíu brottförum frá Keflavíkurflugvelli dagana 13. til 23. desember og tveimur frá Akureyri.

Hjá ferðaskrifstofunum er áherslan lögð á að selja fólki pakkaferðir þar sem flug, hótel og fleira er innifalið. Icelandair, Play og Niceair einblína á flugferðina sjálfa og af þróun fargjalda að dæma þá seljast sætin best í ferðirnar stuttu fyrir jól.

Hjá Icelandair hafa ódýrustu fargjöldin dagana 21. og 22. desember hækkað umtalsvert síðustu fjórar vikur eins og sjá má hér fyrir neðan og Play hefur bætt við brottför á Þorláksmessu frá síðustu verðkönnun Túrista.

Brottför Niceair þann 21. desember er uppseld en sæti í vélinni sem fer fjórum dögum fyrr kostar 73.660 kr.

Í verðsamanburðinum í þessari grein er eingöngu horft til þess hvað það kostar að fljúga til Tenerife. Er þetta gert til einföldunar þar sem úrval af heimferðum er minna. Flugið út verður því lægra en hér kemur fram ef heimferðin er bókuð á sama tíma.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …