Samfélagsmiðlar

32 flugferðir til Tenerife fyrir jólin

Það verða sæti fyrir ríflega fimm þúsund farþega í flugferðunum héðan til spænsku eyjunnar dagana fyrir jólahátíðina.

Flugstöðin á suðurhluta Tenerife.

Íslenskir farþegar vega sífellt þyngra í rekstri Icelandair enda hafa umsvif félagsins í flugi til sólarlanda aukist verulega eftir heimsfaraldur. Til marks um breytinguna þá voru tengifarþegar, þeir sem aðeins millilenda á Keflavíkurflugvelli, ríflega helmingur allra þeirra sem nýttu sér ferðir Icelandair á öðrum fjórðungi ársins 2017 en það var þá sem Icelandair skilaði síðast hagnaði. Á öðrum fjórðungi þessa árs var hlutfall tengifarþega rétt 36 prósent.

Staða heimsfaraldursins og sóttvarnaraðgerðir vestanhafs hafa örugglega haft sitt að segja hvað þetta lækkandi hlutfall varðar en ljóst er að stjórnendur Icelandair ætla sér mun stærri hlut á íslenska markaðnum en gert var á árunum sem félagið var rekið með hagnaði.

Þá var Tenerife aldrei hluti af leiðakerfi félagsins en núna fljúga þotur Icelandair þangað nokkrar ferðir í viku. Og fyrir jólin býður félagið upp á allt að þrjár brottfarir á dag til spænsku eyjunnar. Samtals verða ferðir Icelandair til Tenerife 20 talsins dagana 13. til 23. desember. Til samanburðar voru brottfarirnar eingöngu þrjár fyrir jólin 2016 og 2017 og þá var salan á sætunum á vegum ferðaskrifstofa.

Líkt og Túristi hefur áður fjallað um þá hefur Tenerife verið mjólkurkýr íslensku flugfélaganna síðustu misseri og Play gerir ráð fyrir sex ferðum þangað fyrir jólin eins og sjá má hér fyrir neðan. Forstjóri Play hefur áður gefið út að félagið ætli sér að verða það stærsta í flugi milli Íslands og Spánar.

Til viðbótar við flugfélögin tvö þá býður Ferðaskrifstofa Íslands, sem rekur m.a. Heimsferðir og Úrval-Útsýn, upp á fjórar ferðir til Tenerife fyrir jólin og Niceair ætlar tvær ferðir frá Akureyri.

Í heildina verða ferðirnar 32 talsins og þar af 20 á vegum Icelandair og systurfélagsins Vita.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …