Samfélagsmiðlar

Vilja eldra starfsfólk

Flugfélagið Easyjet hratt af stað í vikunni auglýsingaherferð til að laða að fólk sem er 45 ára eða eldra í störf flugfreyja og þjóna. Með þessu ögrar EasyJet viðteknum hugmyndum um það hverjir gegna þessum störfum um leið og reynt er að bæta úr sárum skorti á starfsfólki í Bretlandi

Síðustu fjögur árin hefur meðalaldur flugfreyja og þjóna Easyjet hækkað. Fólki yfir 45 ára aldri í þessum störfum um borð í flugvélum félagsins hefur fjölgað um 27 prósent á fjórum árum og 60 ára og eldri hefur fjölgað um 30 prósent.

Meðal þeirra sem hvattir eru til að sækja nú um störf eru foreldrar barna sem flutt eru að heiman – og fólk sem vill hefja nýjan starfsferil á seinni hluta ævinnar. Þessar áherslur í ráðningum byggjast á rannsóknum sem Easyjet lét gera á vinnumarkaðnum.

Margvísleg vandræði hafa skapast á breskum vinnumarkaði eftir útgönguna úr Evrópusambandinu 2020 og vegna þess mikla fjölda sem ákvað að fara snemma á eftirlaun í heimsfaraldrinum. Þetta hefur komið illa við breska ferðaþjónustu og valdið miklum vandræðum á flugvöllum og hjá fyrirtækjum í flugrekstri. Alls staðar vantar fólk.

Nýr forsætisráðherra Bretlands, Rishi Sunak, hefur ekki fallist á að slaka á reglum sem gilda um innflytjendur og starfsumsóknir útlendinga í landinu. En búast má við að samtök atvinnurekenda haldi áfram að þrýsta á um viðbrögð.

Starfsfólk sem Easyjet hefur ráðið á liðnum mánuðum tekur þátt í auglýsingaherferðinni sem hrundið hefur verið af stað.

Easyjet hefur undanfarin áratug verið umsvifamikið í Íslandsflugi frá Bretlandi og býður í vetur upp á beint flug hingað frá London, Manchester, Edinborg og Bristol.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …