Samfélagsmiðlar

Heimsins bestu gistiheimili

Lissabon er höfuðvígi góðra gistiheimila samkvæmt notendum bókunarsíðunnar Hostelworld. Þrír gististaðir í borginni skipa efstu sætin á lista netsíðunnar yfir bestu gistiheimilin á síðasta ári. Athygli vekur að öll farfuglaheimilin sem komast á lista þeirra tíu bestu eru í Evrópu.

Í átta ár hefur Hostelworld verðlaunað þau gistihús sem hlotið hafa jákvæustu umsögn viðskiptavina síðunnar. Annað árið í röð er sigurvegarinn Traveller´s House í Lissabon í höfuðborg Portúgals. Þeir sem hafa eytt nóttinni þar hafa varla neitt slæmt um aðstöðuna eða þjónustuna að segja og þess vegna er það heimsins besta gisthús.

Svona lítur topp tíu listi Hostelworld út en hann er byggður á hátt í níu hundruð þúsund umsögnum:

  1. Traveller´s House, Lissabon, Portúgal: Ódýrustu herbergin eru á 20 evrur en tveggja manna herbergi eru á 35 evrur. Það er einnig hægt að leigja íbúð í sama húsi.

  2. Rossio Hostel, Lissabon, Portúgal: Vel staðsett í Baixa hverfinu líkt og Traveller´s House. Aðeins ódýrari kostur því tveggja manna herbergið er á 32 evrur.

  3. Living Lounge, Lissabon, Portúgal: Smekklegt gistiheimili í nálægð við helstu samgönguæðar borgarinnar.

  4. Academy hostel, Flórens, Ítalíu: Þetta mun vera snyrtilegasta gistiheimilið á vef Hostelworld.

  5. Carpe Nogtem, Búdapest, Ungverjalandi: Hentar vel fyrir hópa því það eru engin eins eða tveggja manna herbergi.

  6. The Riverhouse backpackers, Cardiff, Wales: Ódýr gisting í nágrenni við aðalíþróttaleikvanginn í Wales.

  7. Lisbon Lounge house, Lissabon, Portúgal: Þetta gistiheimili er rekið af sömu aðilum og eiga Living lounge sem er í sæti númer þrjú.

  8. Greg & Tom, Kráká, Póllandi: Tvö gistiheimili eru rekin undir þessu nafni í Kráká.

  9. The Naughty Squirrel, Ríga, Lettlandi: Tveggja manna herbergi á 20 evrur hlýtur að teljast mjög ódýrari.

  10. Lisboa Central Hostel, Lissabon, Portúgal: Herbergi fyrir tvo, fjóra, sex eða tíu miðsvæðis í Lissabon.

Þeir sem kjósa ódýrari gistingu og er alveg sama þó deila þurfi baðherbergi með öðrum gestum ættu því að kynna sér heimasíðu Hostelworld. Flest gistihúsin á listanum gera út á yngri ferðalanga og bjóða upp á fría nettengingu og sjónvarpsaðstöðu og ódýran morgunmat. Staðsetningin er líka oftar en ekki mjög góð.

NÝTT EFNI: Vegvísir fyrir túrista í Vancouver

Share |

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …