Samfélagsmiðlar

Sofið í sirkus

Túristi mælir óhikað með Circus hótelinu í Mitte fyrir þá sem vilja eiga fjöruga helgi í Berlín.

Það væri í raun hægt að fara í borgarferð til Mitte í Berlín. Þessi miðpunktur borgarinnar hefur upp á allt að bjóða fyrir þá sem vilja eiga nokkra notalega daga í stórborg.

Við Rosenthaler Platz, eitt af stærri torgum hverfisins, eru tveir gististaðir sem kenndir eru við Circus. Sá ódýrari er gistiheimili og þar kostar nóttin í sérherbergi um 5 þúsund krónur (33 evrur). Verðið lækkar ef fleiri deila herbergi en hækkar ef bókaðar eru vistaverur með baði. Á hótelinu hinum megin við torgið eru eins manns herbergi frá 12 þúsund krónum á nóttina. Þeir sem vilja vera á miðpunkti stórborgarinnar eru vel í sveit settir á hótelum sirkusfólksins. Túristi tók hótelið út nýverið.

Herbergin

Circus hótelið skipar sér í flokk með nýmóðins hótelum þar sem innréttað er á einfaldan en persónulegan hátt. Herbergin eru mörg máluð í björtum litum, með stórum ljósmyndum á veggjum og mubblurnar sennilega keyptar í risastórri sænskri húsgagnabúð. Rúmin eru þó þægileg og sturtan góð, en þessi tvö atriði skipta ferðalanga oft meira máli en hægindastólar og skrifborð. Umferðin um Rosenthaler Platz er jöfn og þétt frá morgni til kvölds og þeir sem gista götumegin verða varir við það. Það gæti því verið sniðugt að fórna útsýninu og biðja um herbergi sem vísar út í bakgarðinn losna þannig við hávaðann frá götunni.

Staðsetningin

Circus stendur á mörkum Mitte og Prenzlauer Berg en það síðarnefnda hefur lengi verið vinsælt með Berlínarbúa. Það er því ógrynni af skemmtilegum veitingastöðum, sérverslunum og skemmtistöðum í kallfæri við hótelið. Það er metróstöð (U-Bahn) við hóteldyrnar og þaðan er auðvelt að taka lestina í allar áttir og komast áleiðis út á Schönefeld flugvöll.

Verðið

Tveggja manna herbergi í ódýrari kantinum kostar tæpar fjórtán þúsund krónur sem skipar Circus í flokk með millidýrum hótelum í Berlín. Verðlagið í höfuðborg Þýskalands er nefnilega ennþá nokkuð lægra en í stórborgunum í vesturhluta Evrópu.

Maturinn

Morgunverðarhlaðborð hótelsins er ljómandi fínt, alls kyns brauð og alvöru kjötálegg. Djúsinn er þó heldur naumt skammtaður. Á hótelinu er líka bar og afslappaður veitingastaður sem virðist líka draga til sín heimamenn. Það eru því ekki bara hótelgestir sem staldra við í Circus byggingunni við Rosenthaler Platz.

Sjá heimasíðu Circus-Berlin.

GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á HÓTELUM Í BERLÍN
VEGVÍSIR: MATUR OG DRYKKUR Í BERLÍN

Myndir: Circus Berlin

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …