Samfélagsmiðlar

Þessir hafa alltaf opið í Leifsstöð

Það er alltaf hægt að versla og fá að borða rétt fyrir utanlandsferðina en úrvalið er minna þegar fáir eru á leiðinni út.

Eftir klukkan fimm á daginn er lítið um að vera á Keflavíkurflugvelli. Síðustu vélarnar eru farnar yfir hafið til N-Ameríku og aðeins nokkur fraktflug á dagskrá. En um kvöldmatarleytið birtist fólk á ný í brottfararsalnum því Easy Jet býður upp á kvöldflug til Edinborgar á mánudögum og fimmtudögum allt árið um kring. Það komast þó aðeins 156 farþegar fyrir í þotum félagsins og því skiljanlegt að fæstir rekstraraðilar í flugstöðinni sjái sér hag í því að opna búðir og veitingastaði þessi tvö kvöld í viku.

Samkvæmt upplýsingum Túrista er þó alltaf hægt að ganga að því sem vísu að allar verslanir Fríhafnarinnar séu opnar á þessum tímum og þeir sem eru svangir geta ávallt fengið sér matarbita og hressingu á Bístró Atlantic. Eins er minni verslun Rammagerðarinnar og 66 norður, við brottfararhliðin, opin á þessum tímum. Fleiri verslanir opna ef það bætast við kvöldflug. Komuverslun Fríhafnarinnar er einnig opin fyrir þá sem eru að koma heim frá Skotlandi.

Á vorin fjölgar flugferðunum og farþegunum og þá lengist opnunartíminn. Yfir aðalferðamannatímann er opið næstum allan sólarhringinn enda hefur næturflug aukist töluvert frá Keflavíkurflugvelli síðustu ár og nokkur af erlendu flugfélögunum bjóða eingöngu upp á brottfarir eftir miðnætti.

NÝJAR GREINAR: Deilt um flugvélastæðin í Keflavík
TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn

Mynd: Isavia

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …