Samfélagsmiðlar

Tjaldferðalag til Bretlands

Ertu að spá í að fara í ódýrt ferðalag til Bretlands á næstunni? Hér er vefsíða fyrir þá sem vilja kynna sér tjaldstæðin í nágrenni við Bristol og Manchester.

Framboð á flugi til Bretlands hefur aukist hratt síðustu ár og útlit fyrir að svo haldi áfram. Reglulega má finna hræbillega flugmiða þangað frá Keflavík og þeir sem vilja flakka um Bretlandseyjar og spara sér hótelgistingu geta fundið nokkur vel valinn tjaldstæði á heimasíðunni Campr. Aðalfókusinn hjá Campr er á svæði í Suður-Wales og suðvesturhluta Englands sem eru ekki ýkja langt frá Bristol en þangað flýgur easyJet frá Keflavík. Einnig er að finna á síðunni svæði norður frá Manchester en þangað er hægt að fljúga með breska lágfargjaldafélaginu og Icelandair.

Auk þess er flogið beint frá Keflavík til Birmingham, Edinborgar, Glasgow og til Lundúna. Það er því lítið mál að hefja ferðalagið á einum stað og fljúga heim frá öðrum.

Nóttin á nokkra þúsundkalla

Samkvæmt lauslegri athugun þá kostar nóttin á tjaldstæðunum um tvö til fjögur þúsund krónur ef tveir gista saman. Þeir sem kjósa þennan kost geta því komist mjög ódýrt frá Bretlandsreisunni og sérstaklega ef flugið er bókað með góðum fyrirvara því eins og áður segir þá er regluleg hægt að fá flug, aðra leiðina, á innan við tíu þúsund krónur.

Þeir sem ferðast með tjald mega þó við að borga aukalega farangursgjald ef miði er keyptur hjá lággjaldaflugfélagi.

SMELLTU TIL AÐ GERA VERÐSAMANBURÐ Á BÍLALEIGUM BRETLANDS

TILBOÐ: 15% AFSLÁTTUR Í KAUPMANNAHÖFN
ORLOFSÍBÚÐIR: Í PARÍSÍ BARCELONA
BÍLALEIGA: GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á BÍLALEIGUBÍLUM

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …