Samfélagsmiðlar

Framboð á flugi til Kanada margfaldast

toronto b

Næsta sumar verða í boði þrjátíu áætlunarferðir í viku til fimm kanadískra borga. Sendiherra Kanada á Íslandi fagnar þessum auknum samgöngum milli landanna tveggja. Næsta sumar verða í boði þrjátíu áætlunarferðir í viku til fimm kanadískra borga. Sendiherra Kanada á Íslandi fagnar þessum auknum samgöngum milli landanna tveggja. Stærsta flugfélagið í Kanada tekur hins vegar ekki stefnuna á Ísland.
Í dag tilkynntu forsvarsmenn WOW formlega að félagið myndi hefja áætlunarflug til Montreal og Toronto á næsta ári en fréttir af þessum áformum spurðust út í síðasta mánuði. Í boði verða fjórar ferðir í viku allt árið um kring til borganna tveggja en Icelandair hefur um árabil flogið til Toronto og mun fara í jómfrúarferð sína til Montreal í maí líkt og WOW.  

Fimm kanadískar borgir á dagskrá

Fyrir átta árum síðan hóf Icelandair á ný áætlunarflug til Kanada og þá aðeins til Halifax í Nova Scotia. Ári síðar fór félagið jómfrúarferð sína til Toronto, fjölmennustu borgar landins, en fleiri kanadískir áfangastaðir bættust ekki við leiðakerfi Icelandair næstu árin þar á eftir. Í nóvember árið 2013 var hömlum á flugi milli Íslands og Kanada hins vegar aflétt og strax í framhaldinu var boðið upp á vetrarflug til Toronto og vorið eftir bættist við áætlunarflug til Edmonton og Vancouver í vesturhluta Kanada. Í sumar hefur Icelandair samtals flogið 18 ferðir í viku til Kanada en nú þegar bæði félög bæta Montreal við leiðakerfi sitt og WOW fer einnig til Toronto verða ferðirnar alla vega þrjátíu í viku næsta sumar. Til samanburðar má nefna að sumarið 2013 flaug Icelandair sjö sinnum í viku til Kanada.

Ný tækifæri með bættum samgöngum

Stewart Wheeler, sendiherra Kanada, hér á landi fagnar þessari gífurlegu aukningu á beinu flugi milli Íslands og Kanada. „Með auknum samgöngum skapast kjörið tækifæri fyrir eflingu tengsla milli Kanadabúa og Íslendinga og opnar möguleika á nýjum tengingum og samstarfi milli fólks, fyrirtækja, háskóla og annara stofnana,“ segir Wheeler í svari til Túrista um þessa auknu áherslu íslensku flugfélaganna á áætlunarferðir til kanadískra borga.

WOW stórtækara í Montreal

Eins og áður segir þá munu bæði Icelandair og WOW air fara sínu fyrstu áætlunarferðir til Montreal í maí á næsta ári. Icelandair ætlar hins vegar aðeins að halda fluginu út fram á haustið á meðan WOW air mun starfrækja flugleiðina allt árið um kring. Forsvarsmenn Air Canada, stærsta flugfélags Kanada, áforma hins vegar ekki að etja kappi við íslensku félögin á sínum heimavelli. Í svari talsmanns Air Canada í Evrópu segir að flugfélagið fylgist stöðugt með eftirspurn á hverjum markaði fyrir sig og skoði möguleika á opnun nýrra flugleiða en ekkert þess háttar sé þó í bígerð á þessari stundu.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …