Samfélagsmiðlar

Ódýrasta flugið í Alpana kostar 12 þúsund krónur

skidi sviss t

Það er ekki ýkja mikið framboð á beinu flugi héðan í fjallgarðinn fræga en skíðaáhugafólk getur hins vegar ennþá fundið ódýra flugmiða. Það er ekki ýkja mikið framboð á beinu flugi héðan í fjallgarðinn fræga en skíðaáhugafólk getur hins vegar ennþá fundið ódýra flugmiða.
Seinnihlutann í mars ætti ennþá að væri töluvert af snjó í Ölpunum og þeir sem fljúga þann sautjánda þess mánaðar til Basel í Sviss og koma heim fjórum dögum síðar borga aðeins 12 þúsund krónur fyrir flugmiðanna. Reyndar bætast 10.540 kr. við ef skíðin eru tekin með. Plássið fyrir þau er sem sagt álíka dýrt og flugmiðinn sjálfur. Þó staðsetning Basel sé ekki fullkomin upp á skíðarferðir í Alpana að gera þá eru nokkur góð svæði í ca. 2 tíma akstursfjarlægð frá flugvelli borgarinnar. Hið breska easyJet er eina flugfélagið sem býður upp á vetrarflug héðan til Sviss og er flogið til Basel alla þriðjudaga og föstudaga frá byrjun febrúar. Þá kosta ódýrustu flugin yfir helgi um 20 þúsund krónur en þeir sem geta verið úti í viku dagana 21. til 28. febrúar geta í dag fengið farmiða á 13.366 krónur. 

Til Salzburg

Á sama hátt og easyJet er eitt um vetrarflugið til Sviss þá er WOW eina félagið með reglulegar ferðir til Austurríkis á meðan á skíðavertíðinni stendur. Flogið er á laugardögum og í dag eru ódýrustu miðarnir, báðar leiðir, á um það bil 30 þúsund krónur. Ef lagt er í hann 7. janúar og komið heim viku síðar er flugið á 31.997 krónur en það er 4 þúsund krónum ódýrara að fara út 25. febrúar. Það kostar hins vegar ögn meira að fljúga út með skíðin með WOW en easyJet eða 11.198 krónur. Það borgar sig hins vegar mjög líklega að borga undir skíðin fyrir svona langan tíma en ef ætlunin er aðeins að renna sér í nokkra daga þá gæti verið hagstæðara að fá lánað. Það einfaldar líka ferðalagið töluvert.

Til Munchen

Daglega fljúga þotur Icelandair til þýsku borgarinnar Munchen og þaðan keyra margir upp til Alpana. Ódýrustu farmiðarnir með félaginu, báðar leiðir, eru á 38.295 krónur í janúar, febrúar og mars sem er nokkru meira en borga þarf fyrir lægstu fargjöldin hjá lággjaldaflugfélögunum. Aftur á móti þurfa farþegar Icelandair ekki að borga aukalega fyrir innritaðan farangur og geta nýtt farangursheimildina fyrir skíðin eða klossana. Annars kostar 4.900 krónur að taka með sér skíðin um borð hjá Icelandair.
Frá flugvöllunum í Basel, Munchen og Salzburg má oftast finna rútu- eða lestarferðir upp í fjöll en þeir sem vilja heldur leigja bíl geta nýtt þessa leitarvél til að gera verðsamanburð. Og hér má svo bera saman verðskrár hótela.
Nokkrar íslenskar ferðaskrifstofur bjóða upp á pakkaferðir fyrir skíðaáhugafólk í Alpana í vetur og í sumum tilvikum er einnig hægt að kaupa staka farmiða fyrir þá sem vilja skipuleggja ferðalagið sjálfir.
 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …