Samfélagsmiðlar

Icelandair býður farmiða án farangurs

Farþegar Icelandair sem ferðast létt geta fengið ódýrara far en hinir. Það borgar sig hins vegar ekki að kaupa töskuna aukalega með lægsta fargjaldinu.

kef taska 860

Farþegar Icelandair geta nú sparað sér töluvert með því að ferðast aðeins með handfarangur.

Hingað til hefur farangursheimild verið hluti af ódýrustu fargjöldunum hjá Icelandair en núna er hins vegar hægt að bóka flugmiða á heimasíðu félagsins án þessarar heimildar. Samkvæmt athugun Túrista kosta þessir miðar 3.600 krónum minna, aðra leiðina, en farmiði með innritaðri tösku innan Evrópu en munurinn er 4.900 krónur ef flogið er vestur um haf. Hins vegar þarf að greiða 5.280 krónur fyrir að bæta tösku við ódýrustu farmiðana og sá möguleiki borgar sig þar af leiðandi ekki. Af bókunarvél Icelandair að dæma þá fá áfram allir farþegar félagsins að velja sér sæti án aukagreiðslu og eins eru drykkir innifaldir í öllum fargjöldum og aðgangur að afþreyingarkerfi.

Þessar breytingar hafa verið í pípunum hjá Icelandair lengi því í byrjun febrúar boðaði Björgólfur Jóhannsson, forstjóri Icelandair Group, farmiða án farangurs meðal annars til að gera flugfélagið sýnilegra á flugbókunarsíðum. En síðustu ár hafa sífellt fleiri hefðbundin flugfélög tekið það upp eftir lággjaldaflugfélögum að rukka aukalega fyrir farangur. Þannig þurfa þeir sem fljúga með British Airways, Finnair og Lufthansa frá Keflavíkurflugvelli að borga meira ef handfarangur dugar ekki.

Samkvæmt verðathugun Túrista á skíðafargjöldum í gær þá kostuðu ódýrustu farmiðarnir með Icelandair til Zurich 40.180 krónur í janúar en þeir eru núna á 32.935 krónur og verðmunurinn 7.190 krónur. Eins hefur flutningur á skíðum með Icelandair lækkað úr 9.400 krónum í 7.520 kr. Áður var þó hægt að innrita skíðin í stað farangurs.

Uppfært:

Skömmu eftir birtingu fréttar Túrista sendi Icelandair út tilkynningu þar sem segir að félagið bjóði nú nýjan valkost, Economy Light, sem gerir viðskiptavinum kleift að ferðast á lægra verði án þess að innritaður farangur sé innifalinn í verðinu. Þeir sem bóka Economy Light munu njóta sömu þjónustu um borð og aðrir farþegar og 10 kg handfarangur er innifalinn.

„Við erum að gera ýmsar breytingar á þjónustu okkar og þeirra á meðal er þessi nýi valkostur. Hann hentar mjög vel fyrir þá sem eru á leið í stutta helgarferð eða viðskiptaferð þar sem ekki þarf mikinn farangur. Þeir farþegar munu eftir sem áður njóta góðs af þjónustu Icelandair – með afþreyingarkerfi, óáfengum drykkjum í boði hússins og þægilegu sætaplássi“, segir Guðmundur Óskarsson, framkvæmdastjóri sölu- og markaðssviðs Icelandair. Hann bætir því við að gert sé ráð fyrir því að Economy Standard, þar sem innritaður farangur er innifalinn, muni áfram verða vinsælasti valkosturinn.

 

Nýtt efni

Um síðustu mánaðamót var greint frá því á borgarvef Amsterdam að innan marka hennar væri að finna 10 snjalldælur sem ökumenn gætu nýtt sér án endurgjalds. Það sem greinir snjalldælu frá þessum hefðbundnu, sem ökumenn geta nálgast víða til að dæla lofti í bíldekkin, er að þær tryggja að þrýstingur sé réttur. Margir ökumenn hafa …

Eins og raunin var í gær, þá fá ferðamenn ekki að fara upp á Akrópólishæðina í Aþenu um miðjan daginn vegna óvenjulega mikils hita miðað við árstíma. Engum verður hleypt upp á hæðina frá hádegi til klukkan fimm síðdegis. Sama gildir um aðra fornleifastaði í landinu, sem ferðamenn sækjast eftir að skoða. Allir sem hafa …

Í byrjun síðasta vetrar hóf Easyjet að fljúga tvisvar í viku milli London og Akureyrar. Aldrei áður höfðu áætlunarferðir verið í boði á þessari flugleið og íbúar á Norðurlandi tóku þessari nýjung fagnandi og voru í meirhluta sætanna í þotum breska flugfélagsins. Þetta mátti sjá á tölum norðlenska gististaða því breskum gestum fjölgaði ekki ýkja …

Ákvörðun Evrópusambandsins um að leggja allt að 38,1 prósents viðbótartoll á kínverska rafbíla vekur áhyggjur margra í alþjóðlega viðskiptaheiminum. Verndartollum er ætlað að hemja samkeppni að utan, reisa varnir á heimavelli, en leiða auðvitað gjarnan til þess að mótaðilinn svarar fyrir sig. Það óttast einmitt evrópskir framleiðendur, sem háðir eru viðskiptum við Kína, að gerist …

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðskiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …