Samfélagsmiðlar

Ryanair skoðar tækifæri í Íslandsflugi

Útsendarar írska lággjaldaflugfélagsins Ryanair voru hér á landi í vetur til að kanna möguleika á áætlunarflugi til Íslands.

„Lág flugvallagjöld eru forsenda fyrir nýjum áfangastöðum hjá Ryanair,“ sagði blaðafulltrúi Ryanair í viðtali við Túrista sumarið 2013 en þá höfðu stjórnendur félagsins skoðað möguleika á flugi til Keflavíkurflugvallar og jafnvel Akureyrar. Ekkert varð úr þeim áætlunum en samkvæmt áreiðanlegum heimildum Túrista þá voru fulltrúar Ryanair hér á landi á ný í vetur til að kanna möguleika á Íslandsflugi. Sátu þeir meðal annars fundi með fulltrúum hins opinbera.

Afstaða forsvarsmanna Ryanair til flugvallagjalda mun þó vera óbreytt og munu þeir hafa farið fram á sérkjör eigi þotur þeirra að leggja leið sína til Íslands.

Ryanair er stærsta flugfélag Evrópu þegar litið er til farþegafjölda því í fyrra flugu um 130 milljónir farþega með félaginu á milli samtals 215 flugvalla. Félagið er með 84 starfstöðvar í Evrópu og Norður-Afríku og gæti því flogið hingað til lands frá fjölda mörgum stöðum.

Þess ber að geta að Túristi hefur óskað eftir upplýsingum frá Ryanair um möguleg áform félagsins hér á landi en ekki fengið svör. Það er því ekki víst að Íslandsflug komi sterklega til greina hjá félaginu en stjórnendur þess eru þekktir fyrir að sækja það hart að fá opinbera styrki eða borga lítið fyrir afnot af flugvöllum. Síðustu ár hefur félagið þó í auknum mæli hafi flug til dýrari flugvalla, til dæmis Frankfurt, Kaupmannahafnar og Brussel.

Túristi náði tali af forstjóra félagsins fyrr í þessum mánuði þar sem hann sagðist fylgjast lítið með íslenskum fluggeira.

Nýtt efni

Um síðustu mánaðamót var greint frá því á borgarvef Amsterdam að innan marka hennar væri að finna 10 snjalldælur sem ökumenn gætu nýtt sér án endurgjalds. Það sem greinir snjalldælu frá þessum hefðbundnu, sem ökumenn geta nálgast víða til að dæla lofti í bíldekkin, er að þær tryggja að þrýstingur sé réttur. Margir ökumenn hafa …

Eins og raunin var í gær, þá fá ferðamenn ekki að fara upp á Akrópólishæðina í Aþenu um miðjan daginn vegna óvenjulega mikils hita miðað við árstíma. Engum verður hleypt upp á hæðina frá hádegi til klukkan fimm síðdegis. Sama gildir um aðra fornleifastaði í landinu, sem ferðamenn sækjast eftir að skoða. Allir sem hafa …

Í byrjun síðasta vetrar hóf Easyjet að fljúga tvisvar í viku milli London og Akureyrar. Aldrei áður höfðu áætlunarferðir verið í boði á þessari flugleið og íbúar á Norðurlandi tóku þessari nýjung fagnandi og voru í meirhluta sætanna í þotum breska flugfélagsins. Þetta mátti sjá á tölum norðlenska gististaða því breskum gestum fjölgaði ekki ýkja …

Ákvörðun Evrópusambandsins um að leggja allt að 38,1 prósents viðbótartoll á kínverska rafbíla vekur áhyggjur margra í alþjóðlega viðskiptaheiminum. Verndartollum er ætlað að hemja samkeppni að utan, reisa varnir á heimavelli, en leiða auðvitað gjarnan til þess að mótaðilinn svarar fyrir sig. Það óttast einmitt evrópskir framleiðendur, sem háðir eru viðskiptum við Kína, að gerist …

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðskiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …