Samfélagsmiðlar

Ekki lengur hægt að panta sæti í ferðir sem aldrei verða farnar

Stjórnendur Icelandair hafa tekið upp nýja starfshætti og þar með er einfaldara fyrir þá sem þurfa til útlanda að sjá hvaða ferðir eru sannarlega í boði.

Svona voru ferðir Icelandair merktar á heimasíðum erlendra flugvalla. Nú hefur félagið aftur á móti bætt upplýsingagjöf til flugvalla og neytenda.

Þrátt fyrir að þotur Icelandair hafi ekki sést í París, Ósló, Stokkhólmi eða Berlín í margar vikur þá hefur verið opið fyrir bókanir í ferðir þangað í allt haust. Á þetta misræmi benti Túristi á fyrir helgi en þá var hægt að kaupa miða í ferðir til þessara fjögurra borga alla þessa viku sem nú er að hefjast. Jafnvel þó Icelandair hafi ekki flogið þangað síðan í sumarlok.

Nú hafa stjórnendur Icelandair aftur á móti tekið þessar borgir úr sölu næstu vikur. Þar með verður einfaldara fyrir neytendur að átta sig á því hvert flugfélagið flýgur í raun og veru þessa dagana. Staðan hefur nefnilega valdið ruglingi meðal fólks líkt og Brynhildur Pétursdóttir, framkvæmastjóri Neytendasamtakanna, benti á í samtali við Túrista.

Það er líka allt annað að sjá heimasíðu Keflavíkurflugvallar eftir að Icelandair hóf að taka út allar aflýstar ferðir. Áður settu þessar ferðir sterkan svip á dagskrá dagsins á heimsíðu Keflavíkurflugvallar enda aflýsti félagið að jafnaði átta ferðum á dag fyrstu tvær vikurnar í október. Á sama tíma flugu þotur félagsins kannski eina til þrjár ferðir á dag.

Komur og brottfarir Icelandair voru líka stundum þær einu á heimasíðum erlendra flugvalla sem merktar voru „cancelled“ líkt og Túristi fjallaði um þann 13. október.

Tveimur dögum síðar breytti Icelandair svo um takt og nú eru ferðir félagsins ekki lengur merktar með rauðu út i heimi.

Nú er að sjá hvort Icelandair uppfæri líka flugáætlun sína því hún gerir ráð fyrir daglegum ferðum til Kaupmannahafnar og London. Í síðustu viku fór Icelandair aftur á móti bara eina ferð til London og felldi líka niður ferðir til Kaupmannahafnar.

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …