Samfélagsmiðlar

Hætta við ferðir til Flórída

Icelandair verður eitt um flugið milli Íslands og Orlandó í vetur.

orlando skilti 860

Ekkert verður af áætlunarflugi Play til Orlandó í Flórída næsta vetur en flugfélagið hóf sölu á farmiðum þangað febrúar sl. Þá fullyrti forstjóri Play að auðvelt væri að bjóða mun lægra verð en Icelandair á þessari leið.

Verðkönnun Túrista á föstudaginn sl. sýndi aftur á móti að fargjöld Play voru mun hærri en keppinautarins. Þess háttar verðlagning er oft vísbending um að viðkomandi flugleið verði felld niður en í svari Play sagði þó að áformin um flug til Flórída væru óbreytt.

Í gær, fjórum dögum eftir frétt Túrista, fengu farþegar sem áttu bókað far með Play til Orlandó aftur á móti tilkynningu um að ekkert yrði af ferðunum til Flórída næsta vetur. Þessi breyting var líka útskýrð í uppgjöri félagsins sem birt var seinnipartinn í gær. Þar segir að gerðar hafi verið breytingar á flugflotanum og langdrægu þotunni sem fljúga átti til Flórída verið skiptu út fyrir aðra minni.

Spurð nánari útskýringar á þessu þá segir Nadine Guðrún Yaghi, samskiptastjóri Play, að félaginu hafi boðist önnur þota á góðum kjörum og ákveðið hefði verið að stökkva á það.

„Ástandið á flugvélamarkaði eftir að stríðið hófst gerði það að verkum að hægt er að semja um leigu til langs tíma á hagstæðum kjörum. Leigan er þá lægri til langs tíma og greiðslubyrðin minni yfir háveturinn. Við hörmum þau áhrif sem þessi breyting hefur á þá farþega sem hafa bókað með okkur til Orlando. Þetta er hins vegar jákvætt fyrir rekstur félagsins enda ljóst að eldsneytisverð verður í hærra lagi næstu mánuði,“ skrifar Nadine í svari til Túrista.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …