Samfélagsmiðlar

Segja það ekkert aðalatriði að Google finni Play

Notendur Google Flights í New York fá ferðir Play ekki upp sem valkost ef ferðinni er heitið til Evrópu.

Sá sem nýtir flugleitarvél Google til að bera saman verð á flugi til og frá New York fær ekki áætlunarferðir Play upp sem valkost líkt og Túristi greindi frá í síðasta mánuði. Þá var unnið að því á vegum flugfélagsins að bæta úr þessu en ekkert hefur breyst. Áfram er Stewart International Airport, heimahöfn Play í New York, flokkaður sem flugvöllur í Newburgh hjá Google.

Þeir sem nota leitarvélina til að finna ferðir frá New York til Evrópu fara því á mis við Play og þar með ódýrari fargjöld í mörgum tilfellum. Sem dæmi þá er fyrsta ferð Play frá Stewart flugvelli á dagskrá þann 9. júní. Þann dag kostar ódýrasta farið þaðan til Parísar, með millilendingu á Keflavíkurflugvelli, 59 þúsund krónur ef flogið er tilbaka viku síðar. Google finnur hins vegar ekkert far á minna en 97 þúsund þennan dag frá New York til Parísar. Finna má fjölda álíkra dæma samkvæmt athugun Túrista.

Þriðjungi lægra verð

Spurð um gang mála þá segir Nadine Guðrún Yaghi, samskiptastjóri Play, að samtalið við Google haldi áfram. Hún bætir því þó við að þetta sé ekkert aðalatriði því sala á flugi félagsins til og frá Stewart flugvelli fari mjög vel af stað.

Af fargjöldunum að dæma þá er eftirspurn eftir ferðum Play til Boston og Baltimore þó mun meiri. Í júní kosta farmiðarnir til þessara tveggja borga um þriðjungi meira en til New York. Munurinn er um sex þúsund krónur að jafnaði ef flogið er frá Keflavíkurflugvelli. Svo mikill verðmunur þýðir í raun að tekjur Play af flugi með þéttsetna þotu til Boston eru um einni milljón krónum meiri en til New York.

Völdu frekar JFK

Það var útlit fyrir að Play yrði ekki eina alþjóðaflugfélagið á Stewart flugvelli því Norse, nýtt norskt lágfargjaldafélag, hafði boðað komu sína þangað. Félagið valdi hins vegar JFK flugvöll í staðinn. Skýringin á því er skortur á þjónustu við fraktflutninga á Stewart flugvelli að sögn blaðafulltrúa Norse. Í ferðum Play til New York verður engu að síður boðið upp á vöruflutninga og segir Nadine Guðrún að það verði lítið mál þó frakt sé ekki ráðandi hlutur í starfsemi félagsins.

Fleiri minni flugvellir við borgina

Norse er ekki eina flugfélagið sem horfir til annarra flugvalla á New York svæðinu. Bandaríska lágfargjaldaflugfélagið Breeze ætlar sér til að mynda stærri hluti þar í borg og hóf nýverið sölu á ferðum frá Westchester flugvelli til Los Angeles, San Francisco og Las Vegas. Til viðbótar fljúga flugvélar Breeze líka frá flugvelli við John Arthur flugvöll á Long Island en Wow Air var á sínum tíma orðað hann.

Það stefnir því í að áfram verði umferðin um Stewart takmörkuð og til marks um það þá eru ein áætlunarferð á dagskrá flugvallarins í dag og tvær á morgun. Í öllum tilvikum verður flogið til Flórída.

 

Nýtt efni

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …