Samfélagsmiðlar

Síðustu ferðir Airberlin til Íslands

Um mánaðarmótin hættir Airberlin starfsemi og þar sem fækkar valmöguleikunum fyrir þá sem eru á leið milli Íslands og Þýskalands.

Löngu áður en ferðaþjónustan á Íslandi fór að blómstra hóf Airberlin að fljúga hingað reglulega frá nokkrum borgum í Þýskalandi yfir sumarmánuðina. Síðar bættist við heilsársflug frá Berlín og Dusseldorf en nú er sögu flugfélagsins hér á landi að ljúka því í dag er ekki hægt að bóka far með félaginu frá Íslandi frá og með 28. október. Þessi niðurstaða kemur ekki á óvart enda fóru forsvarsmenn flugfélagsins fram á greiðslustöðvun í ágúst og síðan þá hefur framtíð þess verið óviss. Nú er komið á daginn að Lufthansa og easyJet munu taka yfir hluta af starfsemi Airberlin en annað leggst af, þar á meðal flugið til Íslands. Alla vega eins og staðan er núna því hvorki Lufthansa eða dótturfélag þess, Eurowings, hafa boðað Íslandsflug frá Berlín eða Dusseldorf í vetur. Það sama er upp á tengingnum hjá easyJet en breska lággjaldaflugfélagið er með starfsstöð á Schönefeld flugvelli í austurhluta Berlínar.

Hins vegar mun Icelandair hefja flug til Berlínar um næstu mánaðarmót en þau áform voru tilkynnt fljótlega eftir að forsvarsmenn Airberlin fóru fram á greiðslustöðvun. En líkt og Túristi greindi frá þá gætu tækifæri leynst í falli Airberlin fyrir íslensku félögin tvö, ekki bara þegar kemur að því að flytja fólk milli Berlínar og Íslands heldur einnig á markaðnum fyrir ferðir milli þýsku höfuðborgarinnar og N-Ameríku. En Airberlin starfrækti frá Berlín flugleiðir til 5 bandarískra borga sem allar eru hluti af leiðakerfi WOW air. En íslenska lággjaldaflugfélagið hefur flogið til Berlínar allt frá stofnum og aukist verulega síðustu ár.

Hér má sjá allar þær borgir sem flogið verður til í vetur

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …