Samfélagsmiðlar

Sýna ferðaskrifstofum Andra Más áhuga

Við gjaldþrot Primera Air flutti Andri Már Ingólfsson eignarhaldið á ferðskrifstofuveldi sínu til Danmerkur. Fyrirtækið er álitlegur kostur í augum þónokkra.

Fall Primera Air var mikið högg fyrir Primera Travel Group sem nú heitir Travelco Nordic.

Þegar flugfélagið Primera Air varð gjaldþrota í byrjun október voru allar ferðaskrifstofurnar sem tilheyrðu móðurfélagi flugfélagsins, Primera Travel Group, færðar yfir í fyrirtækið Travelco Nordic sem skráð er í Danmörku. Það er að öllu leyti í eigu Andra Más Ingólfssonar líkt og gamla móðurfélagið.

Innan Travelco Nordic eru í dag ferðakrifstofur á öllum fimm Norðurlöndunum og þar á meðal Heimsferðir hér á landi. Og þó hið nýja danska móðurfélag sé ekki til sölu, samkvæmt Peder Hornshøj framkvæmdastjóra, þá hafa fjárfestar borið í það víurnar. „Í framhaldi af gjaldþroti Primera Air þá hafa margir sýnt okkur áhuga og haft samband. Og fyrir kurteisis sakir þá höfum við talað við nokkra. Það er jákvætt að við séum talin spennandi kostur en ég geri ekki ráð fyrir sölu.“

Primera Air sá um að flytja viðskiptavini ferðaskrifstofanna hans Andra Más á suðrænar slóðir og það kallaði því að töluverða uppstökun þegar flugfélag samsteypunnar fór á hausinn. Hornshøj segir að gangurinn sé hins vegar góður núna, salan góð og starfsmennirnir jákvæðir fyrir komandi sumaravertíð.

Eins og Túristi greindi frá þá hafa Heimsferðir skorið niður sumarprógramm sitt því í stað daglegra brottfara frá Keflavíkurflugvelli til sólarstaða þá munu ferðirnar takmarkast við virku dagana og úrvalið af ferðum til Slóveníu og Króatíu því minna en lagt var upp með.

Eins og fram hefur komið tapaði Arion banki um þremur milljörðum króna á gjaldþroti Primera Air.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hagnaðurinn á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30% milli ára og var EBITDA félagsins 3,1 milljarður króna og jókst um fjórðung. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …