Samfélagsmiðlar

Fjórir vilja leiða Samtök ferðaþjónustunnar

Nýr formaður verður kjörinn á aðalfundi SAF í næstu viku og einnig verða kjörnir fjórir stjórnarmenn.

Forsvarsfólk aðildarfélaga Samtaka ferðaþjónustunnar mun hafa úr fjórum frambjóðendum velja þegar kemur að formannskosningu á aðalfundi samtakanna næstkomandi miðvikudag. En Grímur Sæmundsen, forstjóri Bláa lónsins, tilkynnti fyrir mánuði síðan að hann ætlaði ekki að sækjast eftir endurkjöri. Í framhaldinu gaf Þórir Garðarsson, núverandi varaformaður og framkvæmdastjóri Gray Line, út að hann sæktist eftir formannsstólnum og stuttu síðar bauð Bjarnheiður Hallsdóttir, framkvæmdastjóri Katla DMI, sig fram. Framboðsfrestur rann út í dag og samkvæmt frétt á heimsíðu SAF þá sækjast þeir Margeir Vilhjálmsson, framkvæmdastjóri bílaleigunnar Geysis, og Róbert Guðfinnsson, stjórnarformaður Rauðku, einnig eftir formannsembættinu.

Auk formannaskosningarinnar þá verða fjórir nýir valdir í sjö manna stjórn SAF á aðalfundinum. Átta forkólfar íslenskra ferðaþjónustufyrirækja sækjast eftir þeim sætum og þau eru Björg Dan Róbertsdóttir framkvæmdastjóri TREX, Gunnar Rafn Birgisson eigandi Atlantik ferðaskrifstofu, Halldóra Gyða Matthíasdóttir Proppé rekstrarstjóri sölu- og markaðssviðs Kynnisferða, Hendrik Berndsen stjórnarformaður Hertz, Ívar Ingimarsson stofnandi og framkvæmdastjóri ferðaþjónustunnar Óseyri, Jakob Einar Jakobsson framkvæmdastjóri Jómfrúarinnar, Ólöf R. Einarsdóttir eigandi Mountaineers of Iceland og Sævar Freyr Sigurðsson stofnandi og eigandi Saga Travel.

Þau Ingibjörg Ólafsdóttir, hótelstjóri Radisson Blu Hótels Sögu, og Pétur Þ. Óskarsson, framkvæmdastjóri Samskiptasviðs Icelandair Group, sitja nú þegar í stjórn SAF, en þau voru kjörin til tveggja ára á aðalfundi samtakanna árið 2017.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …